



JAMHURI YA KENYA

WIZARA YA UTUMISHI WA UMMA, JINSIA, MAMBO YA WANANCHI WAKUU NA PROGRAMU MAALUM.

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA ZA WANANCHI

NAMBARI	HUDUMA ZINAZOTOLEWA/KUTOLEWA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA	GHARAMA YA HUDUMA	MATUKIO
1.	Uratibu wa kazi za Wizara na Mashirika ya Serikali.	Kwa mujibu wa katiba, sheria na sera husika	Bure	Kuendelea
2.	Uundaji wa sera, sheria na kanuni za utumishi wa umma	Pendekezo/mapendekezo kuhusu sera, sheria na kanuni zinazotengenezwa/kupitiwa	Bure	Kuendelea
3.	Utoaji wa miongozo ya sera kuhusu kujenga uwezo wa rasilimali watu na usaidizi wa kiufundi kwa Wizara, Idara, Mashirika na Kaunti.	Kwa mujibu wa sera na mikakati ya maendeleo ya rasilimali watu katika utumishi wa umma.	Bure	Kuendelea
4.	Hakikisha uwasilishaji wa Huduma na taarifa bora kupitia njia za Utoaji huduma za Huduma Kenya (Vituo vya Huduma, Kituo cha Mawasiliano cha Huduma, Huduma Mashinani na Huduma za elektroniki)	Kulingana na Viwango vya utenda kazi wa Huduma Kenya	Kulingana na miongozo ya ada	Kulingana na sajili za Viwango vya Uwasilishaji vya Huduma Kenya.
5.	Utoaji wa mwongozo wa sera kuhusu huduma za ushauri wa kisaikolojia katika utumishi wa umma	Ombi kutoka kwa Wizara, Idara, Mashirika na Kaunti	Bure	Kwa msingi wa hitaji
6.	Uratibu wa usimamizi wa utendaji kazi katika utumishi wa umma	Kwa mujibu wa miongozo ya usimamizi wa utendaji	Bure	Kwa robo mwaka
7.	Utoaji wa huduma za ushauri wa usimamizi katika utumishi wa umma.	Ombi kutoka Wizara, Idara, Mashirika na Kaunti.	Gharama ya bahati mbaya	Siku 90 za kazi
8.	Utoaji wa mwongozo wa sera na sheria kuhusu sera ya kijinsia, Ukatili wa	Kwa mujibu wa katiba, sheria na sera husika.	Bure	Kuendelea

NAMBARI	HUDUMA ZINAZOTOLEWA/KUTOLEWA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA	GHARAMA YA HUDUMA	MATUKIO
	Kijinsia na uwezeshaji wa kijamii na kiuchumi.			
9.	Kujenga uwezo juu ya ujumuishaji wa kijinsia, sera na utafiti wa jinsia, Ukatili wa Kijinsia na uwezeshaji wa kiuchumi na kijamii wa wanawake na wasichana.	Ombi rasmi la Wizara, Idara, Mashirika na Kaunti.	Kulingana na viwango vilivyowekwa	Kulingana na ombi
10.	Usimamizi wa sera ya jinsia na uainishaji wa mikataba ya kimataifa / mikataba ya jinsia kulingana na mahitaji	Kwa mujibu wa Mikataba / Mikataba ya Kimataifa inayohusika kuhusu jinsia	Bure	Kuendelea
11.	Utoaji wa mwongozo wa sera kuhusu usajili wa vikundi vya kujisaidia na Mashirika ya Kijamii.	Kwa mujibu wa katiba, sheria na sera husika	Bure	Kuendelea
12.	Kuhakikisha usimamizi bora wa miradi za Uhawishaji Fedha (Inua Jamii)	Kwa mujibu wa miongozo ya uhawishaji wa fedha	Bure	Kuendelea
13.	Utoaji wa mwongozo wa Sera na sheria kuhusu matunzo, ulinzi na usaidizi wa watoto.	Kwa mujibu wa katiba, sheria na sera husika	Bure	Kuendelea
14.	Kuhakikisha utoaji wa sera na sheria kuhusu udhibiti wa ukame na dharura nyingine za Kitaifa	Kwa mujibu wa katiba, sheria na sera husika	Bure	Kuendelea
15.	Utoaji wa mwongozo wa sera na sheria kwa ajili ya maendeleo ya mikoa ya sehemu Kame	Kwa mujibu wa katiba, sheria na sera husika	Bure	Kuendelea
16.	Kukuza uongezaji thamani wa rasilimali na kuimarisha ustahimilivu wa maisha ndani ya maeneo Kame	Kulingana na mahitaji na/au ombi la Wizara, Idara, Mashirika na Kaunti.	Kulingana na gharama ya mradi	Kulingana na mpango/mpango kazi wa mradi.
17.	Kukuza ujenzi wa amani, udhibiti wa migogoro, ushirikiano wa kijamii na kitamaduni ndani ya maeneo kame.	Kwa mujibu wa katiba, sheria na sera husika	Kulingana na viwango vilivyowekwa	Kuendelea
18.	Uratibu wa Usimamizi na Maendeleo ya Rasilimali Watu katika Wizara.	Kwa mujibu wa sheria na sera	Bure	Kuendelea

TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA

Huduma yoyote inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hafikii ahadi ya uungwana na ubora katika Utoaji Huduma inapaswa kuripotiwa kwa:

Katibu wa Baraza la Mawaziri
Wizara ya Utumishi wa Umma, Jinsia, Masuala ya Wazee na Mipango Maalum
Nyumba ya Harambee ghorofa ya 12, SLP 30050 – 00100 - Nairobi, Kenya.
Simu: +254-020-2227411
Barua pepe: info@psyg.go.ke

Katibu Mkuu,
Idara ya Jimbo la Utumishi wa Umma
Nyumba ya Harambee Ghorofa ya 11.
SLP 30050-00100
NAIROBI
Simu +254-202227411
[Barua pepe: complaints@psyg.go.ke](mailto:complaints@psyg.go.ke)

Katibu Mkuu Kiongozi,
Idara ya Jimbo la Jinsia
TelePosta Towers Ghorofa ya 4
POBOX 29966-00100
NAIROBI
Simu +254(0) 0202216500
info@gender.go.ke

Katibu Mkuu Kiongozi,
Idara ya Jimbo la Ulinzi wa Jamii.
Jengo la NSSF Jengo la Mrengo wa Mashariki ghorofa ya 6
POBOX 40326-00100
NAIROBI
Simu +254(0) 2729800
[Barua pepe: ps@socialprotection.go.ke](mailto:ps@socialprotection.go.ke)

Katibu Mkuu Kiongozi,
Idara ya Jimbo la ASLS
Jengo la Extelcom
POBOX 40213-00100
NAIROBI
Simu +254 203317641-7
[Barua pepe: info@asal.go.ke](mailto:info@asal.go.ke)

Katibu Mkuu Mtendaji wa Tume
Tume ya Haki ya Utawala (Ombudsman)
Ghorofa ya 2, West End Towers
Njia ya Waiyaki, Ardhi ya Magharibi,
POBOX 20414-00200 NAIROBI
Simu. +254-20-2270000/0777125818
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke
HUDUMA BORA NI HAKI YAKO